A7 2004 2007 Dao Duy Tu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

A7 2004 2007 Dao Duy Tu

This is Forum about my olded class

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

8 "nên" và 3 "tránh" cho XY ngày 8/3

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Nam
Job/hobbies : tat ca

8 "nên" và 3 "tránh" cho XY ngày 8/3 Empty
Bài gửiTiêu đề: 8 "nên" và 3 "tránh" cho XY ngày 8/3   8 "nên" và 3 "tránh" cho XY ngày 8/3 EmptyTue Apr 15, 2008 8:11 pm

8 “nên”

1.Nên nhớ 8/3 cũng là ngày dành cho mẹ đấy. Nếu có mua quà cho “nửa kia” thì cũng đừng quên đến một “nửa kia” của papa nhé. Không cần quá màu mè và khó nghĩ như tặng quà cho ý đâu, một tấm thiệp tự tay viết kèm một cành hồng là đủ ghi điểm ngoan hiền rồi.

2.Gọi điện thoại cho người cô giáo mình yêu quý nhất sẽ khiến cô bất ngờ. Hôm nay là 8/3 – là ngày Quốc tế Phụ nữ, là ngày tôn vinh những người phụ nữ. Thế thì tại sao không có chiến dịch đối với “Những người phụ nữ quan trọng trong cuộc đời của tớ nhỉ?”.

3.Để ý xem nhỏ bạn thân của mình nó “dư lào” rồi. Đừng để nhỏ phải lạc lõng trong ngày này, vì bởi, không có nó thân thiết và tư vấn những cái đau đầu của con gái thì chắc gì tình củm đã được trôi chảy như thế này đúng không ?

4.Nhỏ em gái cũng là một đối tượng cũng nên chú ý. Dù bé nhỏ hay to lớn thế nào, một món quà ti tí hay sự quan tâm “đặc biệt” hơn với các ngày khác cũng làm nhỏ xúc động cho xem. Bắt tay làm việc nhà, hì hụi sửa máy vi tính,chỉnh sửa lại cái bàn… em gái đâu mong chờ anh trai làm nhiều hơn thế!

5.Chạy chương trình cho ngày 8/3 trước 1 ngày để hôm ấy không phải càm ràm hay gặp trục trặc vấn đề gì. Tớ đã điểm lịch rồi, lợi thế cho XY vì hôm đấy là thứ 7, tha hồ có đủ trò nhé. Nhưng phải book chỗ trước nếu bạn muốn có chỗ tốt trong các quán café hay nơi nào đấy lãng mạn để dành riêng cho ấy. Hoa cũng nên mua vào đêm hôm trước tránh tình trạng đắt đỏ dẫn đến cháy túi.

6.Tuy là ngày Phụ nữ cũng nên quan tâm phụ nam một chút. Đó có thể là papa, thằng bạn thân nối khố,thằng em trai quậy phá. Để làm gì à? Dĩ nhiên rồi, lôi họ vào chiến dịch của bạn luôn, để thành công nay lại thành công hơn. Ghi điểm 1 mình trong mắt XX thôi thì xấu lắm đấy !

7.Làm thêm một món quà nho nhỏ dành tặng cho mẹ của ấy. Đây là 1 cơ hội để bạn đánh tiếng. Nó sẽ hiệu quả nếu tình cảm hai bạn thực sự trong sáng và học hành đều ngon ơ. Tặng trực tiếp vẫn hay hơn cả,nhưng nếu không tiện, bạn có thể nhờ ấy kí gửi dùm.Dĩ nhiên sau đấy thì nên gọi điện thoại chúc một tiếng nếu bạn muốn thể hiện mình là 1 người đàn ông lịch lãm hehe.

8. Làm mọi việc với tấm lòng chân thành nhất. Còn việc giả dối á, sẽ không bền đâu. XX rất rất là nhạy cảm với vấn đề đó.

3 “tránh”

1. Nên né việc chỉ chăm bẵm mỗi ấy của bạn và quên mọi người xung quanh đi. Đừng bất công như thế chứ.

2. Dành cho các XY muốn tỏ tình : Đừng bao giờ dùng câu “Em là người phụ nữ tuyệt vời nhất cuộc đời anh”. Vừa giả tạo, vừa lãng xẹt và nhất là XX sẽ vặn vẹo lại “Thế… còn mẹ anh thì sao?”

3. Tránh hẳn cái việc tỏ ra vô cùng tích cực chỉ trong ngày 8/3,và các ngày khác thì lặn mất tăm, chuồn êm hoặc lười nhác vô cùng. Đừng để bản thân ghi điểm được vào ngày đấy nhưng lại tự trừ điểm bản thân mình trầm trọng vào các ngày thường sau đó.
https://a7ddt.forumvi.net

8 "nên" và 3 "tránh" cho XY ngày 8/3
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Con trai ghét con gái điểm nào?
» Ebook tâm lý con trai & con gái
» An ninh xóm con trai đây..!!