A7 2004 2007 Dao Duy Tu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

A7 2004 2007 Dao Duy Tu

This is Forum about my olded class

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Cơn mưa chiều nay!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
nguyenthaitien
Sơ Nhập Giang Hồ

Cơn mưa chiều nay! Empty
Bài gửiTiêu đề: Cơn mưa chiều nay!   Cơn mưa chiều nay! EmptySun Apr 27, 2008 1:53 pm

Sài Gòn một chiều mưa, cơn mưa làm cho mọi người cảm thấy mát mẻ trong lòng vì những ngày gần đây tiết trời ở đây rất nóng bức. Sau cơn mưa chiều nay, mình ra ngắm cảnh trời, một cảnh trời thật ảm đạm, với một bầy không khí trong lành cộng với những cơn gió nhẹ, làm cho mình thấy như ở quê mình vậy, ôi thật nhớ nhà. mình nhớ những cơn mưa đầu mùa, nhớ những lúc mặc cái áo khoác của trường Đào cùng tung tăng đi học với bạn bè, nhớ những lúc cùng ba mình chạy ra keo máy bơm vì sợ ngập máy, nhớ những cơn gió thôi ngược mỗi khi đi học về và bắt mình phải đi bộ lên cầu vượt cùng bạn bè, nhớ những lúc cả bọn con trai lớp mình cùng nhau đá bóng dưới trời mưa, làm cho cả bon lấm bẩn, nhớ con đường đất đỏ ở nhà mình... nhớ mình nhớ tất cả. Thế mà, bây giờ đã gần một năm trôi qua, nhanh thật, đúng như một người đã từng nói " Thời gian trôi qua không chờ một ai" đúng là thời gian nhanh như cho chạy thật.
Không biết tình cờ hay sao, ở đâu đó trong con hẻm mình ở, một ai đó đang mở bài "trở về" của nhóm bức tường, làm cho mình đã nhớ lại cành nhớ nhà da giết, phải chăng người ấy cùng tâm trạng với mình. Ừ đúng rồi, chỉ còn vài ngày nữa thôi là 30/4 và 1/5 rồi, chắc lớp mình về đầy đủ và đông vui lắm đây, chỉ có những đưa như mình, Long Roon, Phú Đôn, Hưng Quán, Việt Huyền thì phải ở lại đây thôi, còn riêng cu Từ thì về để kịp 50 ngày ông nó mất không thôi phải cùng chung sồ phận cùng với tụi này rồi. Biết sao bây giờ số phận của những kẻ học xa như mình thì đành phải chấp nhận vậy thôi.
Sao bây giờ mình muốn về nhà thế, mình muốn về để " cùng uống ly tra thơm" với bạn bè của mình, "cùng ăn bưa tối ấm áp" với ba mẹ (trích "trở về" của bức tường). Giữa bầu trời đầy nội nhớ này mình muốn hết lên 1 câu thật to "Ba me ơi, Bạn bè ơi, mình nhớ tất cả mọi người ", mình chỉ biết hét lên trong tâm trí mình thôi, chứ hét lớn lên mọi người sẽ bão thằng này chắc bị điên. Crying or Very sad buồn qua!
TVH
Moderator
TVH

Cơn mưa chiều nay! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cơn mưa chiều nay!   Cơn mưa chiều nay! EmptySun Apr 27, 2008 2:31 pm

hjx ..........nhớ
Cọt Trùm
Moderator
Cọt Trùm

Nam
Job/hobbies : SV

Cơn mưa chiều nay! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cơn mưa chiều nay!   Cơn mưa chiều nay! EmptySun Apr 27, 2008 4:37 pm

Nhớ nhà hay nguời yêu rứa chó
http://360.yahoo.com/minhanhvoihoanghon_ndt
Sponsored content

Cơn mưa chiều nay! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cơn mưa chiều nay!   Cơn mưa chiều nay! Empty

Cơn mưa chiều nay!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Thỏ con chiên bánh
» chia se kinh nghiem song